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YAH:TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA NA KAMATI ZA 

MICHEZO ZA MIKOA KWA KIPINDI CHA ROBO YA NNETU YA MWAKA KUANZIA APRILI 

HADI JUNI 2023 KWA MWAKA WA FEDHA 2022/2023 

A. BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA 

i. Katika kipindi cha mwezi wa Apriili hadi Juni, 2023, Baraza la Michezo la Taifa limetekeleza majukumu 

yafuatayo; 

NA SHUGHULI CHANZO UTEKELEZAJI MAFANIKIO  CHANGAMO

TO 

MAELEZO 

MENGINE 

1 Kuratibu shughuli 

za Vyama vya 

Michezo na 

Mashirikisho ya 

Michezo  ya kitaifa. 

BMT Kuratibu na kusimamia 

chaguzi za vyama vya 

michezo 15  

Vyama na 

mashrikisho 15 

ya michezo 

yamefanikiwa 

kufanya chagzii 

Hakuna Baraza 

liimendelea 

khmza 

vyama/mashiri

kisho kufanya 

uchaguzi 

 Kuwezesha timu za 

Taifa, vyama na 

mashirikisho 

kushiriki katika  

mashindano ya  

kimataifa. 

BMT Vibali 70 

vimeidhinishwa na 

kutolewa kwa timu na 

wanamichezo kushiriki 

mashindano ya kitaifa 

kwa michezo ya 

Riadha, Mpira wa 

Miguu, Ngumi za 

Kulipwa, Pool table, 

Kuogelea, Kriketi, 

Baiskeli, Akademia za 

michezo, vituo vya 

michezo na Marathoni. 

Jumla vibali 70 

vimetolewa kwa 

wanamichezo 

kushiriki 

mashindano 

mbalimbali ya 

kimataifa 

 

Hakuna Baraza 

linaendelea 

kshirikiana na 

wadau 

kushiriki 

mashndano 

mbalimbali ya 

kimatafa 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

WIZARA YA SANAA, UTAMADUNI NA MICHEZO 
 

BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA 
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 Kutoa mafunzo ya 

utawala bora kwa 

viongozi wa vyama 

na mashirikisho 

BMT Baraza limeratibu na 

kutoa mafunzo ya 

utawala bora kwa 

viongozi wa vyama na 

mashirikisho wa vyama 

vya Kitaifa 

Jumla ya 

viongozi 56 

walihudhuria 

mafunzo ya 

utawala bora 

 Kuendelea 

kutafuta wadau 

kudhamini 

vyama vya 

michezo 

kushiriki 

mashindano ya 

Kimataifa 

 Kuratibu 

mashindano ya 

UMMISETA na 

UMITASHUMTA 

BMT Baraza limeshiriki 

michezo ya UMMISETA 

na UMITASHUMTA 

ambayo imeratibiwa 

kwa ushirikiano baina 

ya Wizara ya 

Utamaduni, Sanaa na 

Michezo, Wizara ya 

Elimu na Wizara ya OR 

-TAMISEMI. Michezo 

ilifanyika Mkoani 

Tabora mwezi June, 

2023. 

Mashindano 

yamefanyika  

Ufinyu wa 

Bajeti 

Kuendelea 

kuhamasisha 

jamii kushiriki 

michezo. 

 Kusajili vyama vya 

michezo, Kutoa 

vyeti vya usajili na 

vilabu vya michezo 

BMT  Vyeti 151 vya usajil 
vimetolewa, 

  Jumla ya vyama-5, 
Vilabu-103, Vituo 
vya kukuzia 
wachezaji-8, 
Mawakala-4, 
Wakuzaji-17 
wamesajiliwa 

Utekelezaji 

umefanyika kwa 

asilimia 75 

Hakuna Uhamisishaji 

ngazi ya mikoa 

na wilaya 

kusajili vyama 

unaendelea 

 Kufanya Mapitio na 

Marekebisho ya 

Katiba za vyama na 

mashirikisho ya 

michezo. 

BMT Mapitio ya Katiba ya 

Shirikisho ya Karate 

Tazania (Tanzania 

Sports Karate – Do 

Federation), Chama 

cha Mchezo wa Gofu 

(Tanzania Golf Union), 

Chama cha Mchezo wa 

Taekwond-do Tanzania 

(Tanzania Taekwon-do 

Association), Chama 

Mapitio a ya 

vyama 7 vya 

mashirikisho 

imefanyika 

Baadhi ya 

vyama 

kutowasilisha 

katiba zao 

kwa wakati 

Elimu 

inaendelea 

kutolewa kwa 

viongozi wa 

mashirikisho 

ya vyama vya 

michezo 
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cha Mchezo wa Ragby 

Tanzania (TRU) , 

Chama cha Mpira wa 

Miguu kwa Wanawake 

Tanzania (TWFA) na 

Chama cha Mchezo wa 

Wushu Tanzania (TWA) 

yamefanyika 

 

 

B. MKOA:SIMIYU 

SEHEMU YA KWANZA 

C. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA MWEZI APRILI HADI JUNI I 2023 

NA SHUGHULI CHANZO UTEKELEZAJI MAFANIKIO 

/MATOKEO 

CHANGAMO

TO 

MAELEZO 

MENGINE 

1. Kuhakikisha ratiba 

ya michezo shuleni 

inafuatwa kikamilifu 

Bajeti ya 

michezo 

mwaka 

2022/2023 

Ufuatiliaji shuleni na 

kuhakikisha ratiba 

ya michezo shuleni 

inafuatwa kikamilifu 

 Shule 

zimeingiza 

ratiba ya 

michezo 

shuleni 

Uhaba wa 

vifaa vya 

michezo 

shuleni 

Wakuu wa shule  

na walimu wakuu 

wameshauriwa 

kununua vifaa vya 

michezo kwa kadri 

ya upatikanaji wa 

fedha 

2. Kuratibu 

mashindano ya 

michezo 

mbalimballi 

Wadau/wafadh

ili 

Kuratibu 

mashindano ya 

mbalimbali 

yakiwemo ya 

UMITASHUMTA na 

UMISSETA,2023 

Uendeshaji wa 

Mashindano ya 

UMITASHUMT

A/UMISSETA 

na mashindano 

ya kumpata 

bingwa wa 

Mkoa 

yamefanyika 

katika mchezo 

wa mpira wa 

miguu 

Uhaba wa 

fedha katika 

baadhi ya 

vyama hali 

iliyosababish

a kushindwa 

kufanya 

mashindano 

ngazi  ya 

Mkoa 

Vyama viandike 

barua mapema kwa 

wadau/wafadhili ili 

kuweza kuomba 

mchango wa 

rasilimali fedha. 

3. Kufanya kikao cha 

Kamati ya Michezo 

Bajeti ya  

mwaka wa 

Kikao kilifanyika 

tarehe 7/02/2023 

Kikao 

kimefanyika 

HAKUNA Kikao cha kamati ya 

Michezo kiwe 
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ya Mkoa fedha 

2022/2023 

endelevu kwa kadri 

ya mpango kazi wa 

Mkoa 

4. Kusimamia  

mazoezi  viungo 

wadau Mazoezi ya viungo 

yamefanyika kila 

wiki ya mwisho ya 

mwezi 

Mazoezi 

yamefanyika 

Mwitikio 

mdogo wa 

wananchi 

Kuendelea 

kuwaelimisha 

wananchi faida za 

kufanya mazoezi. 

 

D. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI JULAI HADI SEPTEMBA 2023 

Na SHUGHULI  ZILIZOPANGWA MPANGO WA UTEKELEZAJI MAHITAJI              MHUSIKA 

1. Ufuatiliaji wa hali ya 

miundombinu ya viwanja katika 

Halmashauri pamoja ratiba ya 

michezo katika shule zetu za 

Msingi na Sekondari 

Kupata taarifa ya uendeshaji wa 

michezo na kubaini shule zilizo 

na changamoto ya 

miundombinu na kutoa ushauri 

Gari, mafuta na 

posho ya 

kujikimu 

RAS, REO na Afisa Michezo 

2. Kusimamia uendeshaji wa ligi 

daraja la tatu na daraja la nne 

(Football) na michezo mingine 

Kufanya kikao na viongozi wa 

Chama cha Mchezo wa Mpira 

wa Miguu –Simiyu pamoja na 

viongozi wa vyama vya michezo 

 Gari na mafuta RAS, REO, Afisa Michezo na 

Viongozi wa vyama vya 

michezo (M) 

3. Kusimamia utekelezaji wa bajeti 

ya uendeshaji wa kitengo cha 

michezo/Sanaa na Utamaduni 

katika Halmashauri 

Maafisa Michezo wa 

Halmashauri zote kushiriki 

kikaamilifu katika utekelezaji wa 

bajeti 

Gari, mpango 

kazi 

Afisa Michezo, Afisa 

Mipango na wakurugenzi wa 

Halmashauri 

4. Kubainisha maeneo 

yaliyotengwa  kwa ajili ya 

michezo na kusimamia upimaji 

ili yasiingiliwe wala 

kubadilishiwa matumizi 

Kufanya ufuatiliaji  na kubaini 

maeneo yaliyotengwa kwa ajili 

ya shughuli za michezo na 

burudani 

Gari, mafuta na 

posho ya 

kujikimu 

REO na Afisa Michezo 

5. Kusimamia vitalu vya michezo Jumla ya vitalu 45 (Msingi -19 

na Sek -26) vya michezo 

vimeanzishwa na vimeanza 

kufanya kazikatika Halmashauri. 

Ufuatiliaji wa  

utekelezaji wake ni sehemu ya  

Rasilimali fedha Maafisa Elimu, Afisa 

michezo, Maafisa Elimu Kata 

(AEK),Wakuu wa shule na 

walimu wakuu. 
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shughuli itakayofanyika. 

6. Kuhamasisha 

watumishi/wananchi kushriki 

katika mazoezi ya Viungo 

Kuandaa mazoezi ya viungo kila 

mwisho wa mwezi 

Rasilimali fedha  Afisa Michezo 

7. Kushiriki katika michezo ya 

SHIMIWI itakayofanyika kuanzia 

tarehe 27/9/2023 hadi 

14/10/2023  Mkoani Iringa 

Ratiba yenye kuonesha 

programme ya mazoezi mara 

mbili kwa wiki (Jumatano na 

Ijumaa kuanzia Saa 10:00 hadi 

12:00 jioni) 

 Rasilimali fedha RAS, REO, Afisa Michezo 

 

E.  TAARIFA ZA MIUNDOMBINU YA MICHEZO 

MKOA MCHEZO                                                                                     UMILIKI   

S/MSINGI S/SEK
ONDA
RI 

HAL
MAS
HAU
RI 

VYU
O 

CHA
MA 

KIJI
JI 

TAASISI 
/MASHIRI
KA 

WATU 
BINAFSI 

JUMLA 

Simiyu M/miguu 204 60 0 1 2 16 0 0 283 

Netiboli 216 59 0 0 0 0 0 0 275 

M/kikapu 10 13 0 0 0 0 0 0 23 

M/wavu 76 21 0 0 0 0 0 0 97 

M/mikono 32 15 0 0 0 0 0 0 47 

Riadha 17 10 0 0 0 0 0 0 27 

Michezo mingine 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 555 178 0 1 2 16 0 0 752 

 

SEHEMU PILI 

F. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO 

NA JINA LA CHAMA NA. USAJILI MCHEZO HALI 

YAKE 

MAELEZO 

1. Football  Mkoa-SIFA NSC. 9970 Football Hai Kimesajiliwa 

2. Netball mkoa- CHANESI            - Netball Hai Hatua za usajili zinaendelea 

3. Chama cha riadha Mkoa- SAA           - Riadha Hai Hatua za usajili zinaendelea 

zipo  ngazi ya bmt 

4. 

 

Chama cha mpira wa wavu Mkoa 

(SIREVA) 

NSC.11739 Wavu  hai Kimesajiliwa 

5. 
Chama cha baiskel (CHABASI) 

         - Baiskeli Hai Hakisajiliwa 

 

6. Chama cha handball Mkoa- SIHAA          - Handball Sio hai Hakijasiliwa 

7. Chama cha basketball Mkoa- SIBA NSC. 10565 Basketball Hai Kimesajiliwa 
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A. MKOA IRINGA 

SEHEMU YA KWANZA 

B. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA KIPINDI CHA APRILI 2023 HADI JUNI, 2023 

Na. SHUGHULI CHANZO UTEKELEZAJI MAFANIKIO 

/MATOKEO 

CHANGAM

OTO 

MAELEZO 

MENGINE 

1. Kusimamia 
maandalizi 
ya 
mashindano 
ya 
UMITASHU
MTA na 
UMISSETA  

Halmashauri ya 
Miji na Wilaya 

Michezo ilifanyika 

ngazi ya 

Halmashauri ili 

kupata timu ya 

mkoa iliyoshiriki 

mashindano ya 

kitaifa mkoani 

Tabora  

Timu za Netboli 
na Mpira wa wavu 
zilifika robo fainali 
ya mashindano, 
wanamichezo wa 
riadha 5 walifika 
hatua ya nusu 
fainali. 

 Ufinyu 
wa 
bajeti 
kwa ajili 
ya 
uendes
haji na 
kukosek
ana kwa 
miundo
mbinu 
ya 
michezo 

Kuendelea 
kutafuta 
wadau 

2. Ufuatiliaji wa 
vyama na 
vilabu vya 
michezo 

Kamati za 
Michezo za 
Wilaya na Mkoa 

 Elimu 
imetolewa 
kwa vyama na 
vilabu 

 Elimu ya 
usajiri 
kidigitali 
imetolewa 
kwa maafisa 
michezo, na 
viongozi wa 
vyama vya 
michezo 

 Viongozi wa 
vyama vya 
michezo na 
vilabu 
wamepata 
elimu ya 
usajiri kwa 
kidigitali 

 Usajili wa 
kidigitali 
umepunguza 
gharama kwa 
viongozi wa 
vyama 

 Ufinyu 
wa 
bajeti 
kwa 
baadhi 
ya 
vyama 
na 
vilabu 

Elimu 
inaendelea 
kutoa kwa 
vyama na 
vilabu namna 
bora ya 
uendeshaji  

3. Kushirikiana 
na vyama 
vya mpira 
wa miguu 
kuendesha 
mashindano 
ya soka 
katika 
maeneo ya 
wilaya za 
Mufindi, 
Iringa na 
Kilolo 

Wadau wa 
Michezo 

 Kuandaa 
mwongozo wa 
mashindano 

 Kutoa 
ushirikiano 
kwa 
wadhamini 

 Kushirikisha 
vyama vya 
michezo ili 
kuleta ufanisi 
wa 
mashindano. 

 Mashindano 
ya Kilolo na 
Mufindi 
yanaendelea 

 Baadhi 
ya 
wataala
mu 
kutotek
eleza 
vema 
majuku
mu yao 
kwa 
taaluma 
ya 
uendes
haji wa 
mashind

Hakuna 
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ano 

 Ukosefu 
wa 
rasimali 
fedha 

 Ukosefu 
wa 
miundo
mbinuya  

 michezo 

4 Kushiriki 
kwenye 
maandalizi 
ya The 
Great 
Ruaha 
Marathon 

Wadau wa 
Michezo 

 Mashindano 
yalifanyika 
kwa ufanisi 
mkubwa 
kwani 
yaliutangaza 
utaliiwa Mkoa 
na 
kushirikisha 
wageni toka 
nje  

 Mashindano 
yalifanyika 
katika mbuga 
ya ruaha kwa 
mafanikio 
makubwa 

 Wadau wa 
michezo 
kutoka nje ya 
Mkoa 
walishiriki 

 Hakuna Kuendelea 
kuhamasisha 
jamii kushiriki 
katika michezo 

5 Kushirikiana 
na vyama 
vya michezo 
kuendesha 
Bonanza la 
Mkoa 

Vyama vya 
michezo, wadau 
na Serikali ya 
Mkoa 

 Bonanza 
lilifanyika 
kama 
lilivyoratibiwa 

 Washiriki 
walijitokeza 
kwa wingi 

 Shuguli ya 
upandajin wa 
miti ilifanyika 

 Hakuna Jamii 
inaendelea 
kuhamasishwa 
kujitokeza 
kushiriki 
matukio ya 
michezo 

 

C. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI  JULAI 2023 HADI SEPTEMBA, 2023 

Na SHUGHULI  ZILIZOPANGWA MPANGO WA 

UTEKELEZAJI 

MAHITAJI              MHUSIKA 

1. Maandalizi ya UMITASHUMTA 
na UMISSETA kwa kuanzisha 
vitalu vya michezo 

Mpango kazi wa Mkoa Rasilimali fedha, 

Rasimali watu, vifaa na 

Miundombinu 

Katibu Tawala wa 
Mkoa/Afisa 
Michezo 

2. Kushirikiana na vyama vya 
michezo kuendesha mashindano 
mbalimbali 

Mpango kazi wa Mkoa Rasilimali fedha, 

Rasimali watu, vifaa na 

Miundombinu 

Kamati za 
michezo Mkoa na 
Wilaya 

3. Kushiriki katika Maandalizi ya 
michezo ya Karibu Kusini 

Mpango kazi wa Mkoa Rasilimali fedha, 

Rasimali watu, vifaa na 

Miundombinu 

Afisa Michezo wa 
Mkoa/Katibu 
Tawala wa Mkoa 

4 Kushirikina na vyama vya 
michezo kuandaa mabonanza 
mbalimbali 

Mpango kazi wa Mkoa Rasilimali fedha, 

Rasimali watu, vifaa na 

Miundombinu 

Maafisa 
Utamaduni na 
Michezo wa 
Wilaya, Wadau wa 
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Michezo 

5 Kuendelea kuratibu zoezi la usajili 
wa kidigitali wa vilabu na vyama 
vya michezo 

Mpango kazi wa Mkoa Rasilimali fedha, 

Rasimali watu, vifaa na 

Miundombinu 

Maafisa 
Utamaduni, 
Viongozi wa 
vyama vya 
michezo 

 

D. TAARIFA ZA MIUNDOMBINU YA MICHEZO 

MCHEZO                                                                                     UMILIKI   

S/MSING

I 

S/SEKO

NDARI 

HALMAS

HAURI 

VYUO CHAMA KIJIJI TAASIS

I 

/MASHI

RIKA 

WATU 

BINAF

SI 

JUMLA 

M/miguu 346 135 0 10 2 0 4 0 497 

Netiboli 301 124 0 10 1 0 2 0 438 

M/kikapu 16 30 0 9 0 0 0 0 61 

M/wavu 90 79 0 4 0 0 1 0 173 

M/mikono 91 79 0 0 0 0 0 0 171 

Riadha 106 92 0 2 1 0 0 0 201 

Michezo mingine 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 950 539 0 35 4 0 0 0 1541 
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SURA YA PILI 

E. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO 

NA JINA LA CHAMA NA. 

USAJILI 

MCHEZO HALI 

YAKE 

MAELEZO 

1 Chama cha Mpira wa Miguu Mkoa Iringa Hakuna Soka Hai Hakuna 

2 Chama cha Mpira wa Netboli Iringa Hakuna Netboli Hai Hakuna 

3 Chama cha Mpira wa Kikapu Iringa Hakuna Kikapu Hai Hakuna 

4. Chama cha riadha Iringa Hakuna Riadha Hai Hakuna 

5. Chama cha mbio za baiskeli Iringa Hakuna Baiskeli Hai Hakuna 

6 Chama cha mbio za magari Hakuna Magari Hai Hakuna 

7 Chama cha Mpira wa Miguu kilolo Hakuna Soka Hai Hakuna 

8 Chama cha Mpira wa Netboli Kilolo Hakuna Netboli Hai Hakuna 

9 Chama cha Riadha wilaya ya Kilolo Hakuna Riadhaa Hai Hakuna 

10 Chama cha Mpira wa Miguu Wilaya ya 
Mufindi 

Hakuna Soka Hai Hakuna 

11 Chama cha Mpira wa Netboli Wilaya ya 
Mufindi 

Hakuna Netboli Hai Hakuna 

12 Chama cha wavu wilaya ya Mufindi Hakuna Riadhaa Hai Hakuna 
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MKOA KAGERA 

G. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA MWEZI APRILI HADI MWEZI JUNI, 2023 

Na. SHUGHULI CHANZO UTEKELEZAJI MAFANIKIO 

/MATOKEO 

CHANGAMOTO MAELEZO 

MENGINE 

1. Kufanya 
kikao cha 
maandalizi ya 
mashindano 
ya 
UMITASHUM
TA na 
UMISSETA  

Mpango kazi 
wa mwaka 
2022-2023 

kikao kimefanyika 
tarehe 16 Aprili, 
2023  

Wajumbe 
wameshirki kama 
ilivyokusudiwa 

Ufinyu wa bajeti Kuendelea 

kutafuta 

wadau 

2. Kufanya 
ufuatiliaji wa 
vitalu vya 
michezo kwa 
shule za 
Msingi na 
Sekondari 

Mpango kazi 
wa mwaka 
2022/2023 

Ufuatiliaji wa vitalu 
12 vya michezo kwa 
shule za Msingi na 
Sekondari  

Jumla vitalu 12 
vimetembelewa na 
kutoa maelekezo 
na ushauri 

Mwingiliano wa 
masomo na PE, 
uhaba wa vifaa 
na viwanja. 
Rasliamali fedha 
za ufuatiliaji 

uhaba wa 
wataalam 
wa PE & 
Sports  

3. Kufanya 
mafunzo ya 
michezo kwa 
walimu wa 
shule za 
Msingi na 
Sekondari 

Mpango kazi 
wa mwaka 
2022/2023 

Walimu 36 walipata 
ujuzi wa michezo ya 
netiboli, volleyball, 
basketball na 
handball 

Walimu wamepata 
ujuzi 

Ufinyu wa bajeti Kuendelea 
kushirikish
a wadau 

4. Kufanya 
mashindano 
ya ngumi za 
Wazi kwa ajili 
ya kuhasisha 
mchezo wa 
Ngumi 

Mpango kazi 
wa mwaka 
2022/2023 

Kusimamia 
Pambano la ngumi 
za wazi lilifanyika 
tarehe 15 Julai, 
2023  

Bondia 4 Juniors 
walishiriki 
kuhamasisha 
mchezo kwa 
kuchezo round 2. 
Aidha, wachezaji 
wengine senior 8 
walishiriki 
pambano hilo la 
ngumi 

Hakuna Mchezo 
huu 
uingizwe 
kwenye 
mashindan
o ya 
UMITASH
UMTA na 
UMISSET
A 

5 Kufanya 
kikao cha 
tathmini ya 
michezo ya 
UMITASHUM
TA na 
UMISSETA 

Mpango kazi 
wa mwaka 
2022/2023 

Kuratibu na 
kusimamia timu za 
UMITASHUMTA na 
UMISSETA kushiriki 
mashindano ngazi 
ya Mkoa  

Timu zimeshiriki 
ipasavyo 

Ufinyu wa bajeti Hakuna 
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C. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI JULAI, 2023 HADI SEPTEMBA, 2023 

S/No SHUGHULI  ZILIZOPANGWA MPANGO WA 
UTEKELEZAJI 

MAHITAJI              MHUSIKA 

 
1. 
 

Kufanya mashindano ya ligi 
mbalimbali za mkoa 

Mpango kazi wa mwaka 
2023/2024 

Raslimali fedha RAS/Afisa michezo 

2. Kuandaa Afya Marathon Mpango kazi wa mwaka 
2023/2024 

Raslimali fedha RAS na wadau wa 
michezo 

3. Kufanya mafunzo ya walimu 
wa mchezo wa Riadha, 
Goaball na basketball 

Mpango kazi wa mwaka 
2023/2024 

rasliamali fedha RAS 

4. Kufanya maandalizi na 
kushiriki michezo ya SHIMIWI 
2023 

Mpango kazi wa mwaka 
2023/2024 

Raslimali fedha RAS 

5. Kufanya ufuatiliaji wa shughuli 
za michezo na Utamaduni 

Mpango kazi wa mwaka 
2023/2024 

Raslimali fedha Afisa michezo 

6. Kufanya shughuli nyingine kwa 
maelekezo ya Serikali 

Mpango kazi wa mwaka 
2023/2024 

Raslimali fedha Kamati ya 
Michezo/Afisa 
Michezo 

7. Kufanya ufuatiliaji wa vitalu vya 
michezo kutoa mafunzo ya 
utengenezaji wa miundombinu 
ya michezo kwenye shule za 
Mingi na Sekondari 

Mpango kazi wa mwaka 
2023/2024 

Raslimali fedha Afisa Michezo 

 

 

D. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI  JULAI, 2023 HADI SEPTEMBA, 2023 

Na SHUGHULI  ZILIZOPANGWA MPANGO WA 
UTEKELEZAJI 

MAHITAJI              
MHUSIKA 

1 a) Ufuatiliaji wa eneo kwa ajili ya ujenzi wa 
uwanja wa michezo 

b) Kufanya mafunzo ya walimu wa 
mchezo 60 

c) Kusimamia ligi mbalimba za wilaya 

Mpango kazi wa 
mwaka 2023/2024 

Raslimali fedha DED/Afisa 
michezo 

2 a) Kufuatilia ujenzi wa miundombinu ya 
viwanja vya michezo 

b) Kufanya ligi  za shule 
c) Kuanzisha vilabu vya michezo 

Mpango kazi wa 
mwaka 2023/2024 

Raslimali fedha  DED/Afisa 
michezo 

3 a) Kuandika andiko la ujenzi wa uwanja 
wa michezo wa halmashauri 

b) Kuandaa ligi mbalimbali za wilaya 

Mpango kazi wa 
mwaka 2023/2024 

rasliamali fedha DED/Afisa 
michezo 

4 a) Kutengeneza viwanja vya michezo na 
kufanya marekebisho 

b) Kukusanya mapato yanayotokana na 
shughuli za michezo 

c) Kufanya ligi mbalimbali 

Mpango kazi wa 
mwaka 2023/2024 

Raslimali fedha DED/Afisa 
michezo 
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5 a) Kusimamia ligi mbalimbali za Wilaya 
b) Kufanya mashindano ya Marathon 
c) Kufanya maandalizi ya UMITASHUMTA 

na UMISSETA 

Mpango kazi wa 
mwaka 2023/2024 

Raslimali fedha Afisa michezo 

6 a) Kutengeneza viwanja vya michezo na 
kufanya marekebisho 

b) Kukusanya mapato yanayotokana na 
shughuli za michezo 

c) Kufanya ligi mbalimbali za wilaya 
d) Kufanya vikao na kamati ya michezo 
e) Kuratibu ligi za mashindano mbalimbali 

Mpango kazi wa 

mwaka 2023/2024 

Raslimali fedha Kamati ya 
Michezo/Afisa 
Michezo 

7 a) Kufanya kikao cha tathmini ya 
mashindano ya UMITASHUMTA na 
UMISSETA 

b) Kusimamia ligi mbalimbali za Wilaya 
c) Kuandaa mabonanza na kusimamia 

mazoezi kwa Afya 

Mpango kazi wa 

mwaka 2023/2024 

Raslimali fedha 
na watu 

Kamati ya 
Michezo Ngazi 
ya Mkoa 

8 a) Kusimamia vitalu vya michezo kwa 
shule za Msingi na Sekondari 

b) Kusimamia ligi mbalimbali za Wilaya 
d) Kuandaa mabonanza na kusimamia 

mazoezi kwa Afya 

Mpango kazi wa 

mwaka 2023/2024 

Raslimali fedha Kamati ya 
Michezo Ngazi 
Mkoa 

 

E.  TAARIFA ZA MIUNDOMBINU YA MICHEZO 

MCHEZO                                                                                     UMILIKI 

S/MSI
NGI 

S/SEKON
DARI 

HALMAS
HAURI 

VYUO CHAMA KIJIJI TAASISI 
/MASHIRI
KA 

WATU 
BINAF
SI 

JUMLA 

M/Miguu 905 207 6 11 20 209 8 0 1366 

Netiboli 608 190 4 10 2 23 4 0 841 

M/Kikapu 13 13 1 5 0 0 2 0 34 

M/Wavu 327 133 4 10 1 32 5 0 512 

M/Mikono 263 90 4 2 2 2 1 0 364 

Riadha 199 60 3 4 2 0 0 0 268 

Michezo 
Mingine 

29 11 4 0 0 0 1 0 45 

JUMLA 2344 704 26 42 27 266 21 0 3430 
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F. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO 

WILAYA JINA LA CHAMA NA. 

USAJILI 

MCHEZO HALI YAKE MAELEZO 

Bukoba (M) Chama cha Mpira wa 
Kikapu Mkoa Kagera 

NSC 8137 Kikapu  Hai Kilisajiliwa zamani 
Katiba ilishapotea 

Chama cha Ngumi Mkoa 
Kagera 

NSC 10196 Ngumi Hai Kilisajiliwa zamani 
Katiba ilisahapotea 

Kagera Regional 
Volleyball Association  

NSC11787 Volleyball  Hai  

Kagera Darts 
Association  

NSC9838 Darts  Hai  

Kagera Regional 
Football Association 

Hakuna Mpira wa Miguu Hai Hakijasajiliwa 

Chama cha Netboli Hakuna Netiboli  Hakijasajiliwa 

Chama cha Wataalam 
wa tiba ya michezo 

NSC10261 Madaktari Hai  

Chama cha Riadha 
mkoa Kagera 

Hakuna Riadha Hai Hakina usajili 

Bukoba urban Football 
Association 

NSC 6976 Soka Hai  

Missenyi Chama cha Mpira wa 
miguu 

NSC 9650 Soka Hai  

Chama cha baiskeli Hakuna  Uendeshaji 
baiskeli 

Hai Kina rasimu mya 
katiba 

Chama cha netiboli   Hakuna Netiboli Hai Kina rasmu ya katiba  

Chama cha ngumi   Hakuna Ngumi Hai Kina rasimu ya 
katiba 

Kyerwa Kyerwa District football 
Association 

NSC 12201 Soka Hai  

Biharamulo  Biharamulo District 
Football Association 

NSC 19261 Soka Hai  

Ngara  Chama cha Mpira wa 
Kikapu ngara 

Hakuna Kikapu  Hai Hakina usajili 

Chama cha Ngumi ngara Hakuna Ngumi Hai Hakina usajili 

Chama cha mpira wa 
volleyball 

Hakuna Wavu  Hai Hakina usajili 

 Chama cha netiboli Hakuna Netiboli Hai Hakina usajili 

Chama cha riadha ngara Hakuna Riadha Hai Hakina usajili 

Muleba Chama cha Mpira wa 
miguu (MDRFA) 

Hakuna Soka Hai Hakina usajili 

 Chama cha netiboli   NSC 11056 Netiboli Hai  

Chama cha Volleyball NSC4718 Volleyball  Hai  

Karagwe Atukuzwe Sports Club NSC 11090 Mpira wa Miguu  Hai  
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Polisi Jamii Sports Club NSC 9880 Mpira wa miguu Hai  

Chanika Sports Club  NSC9829 Mpira wa miguu  Hai  

Ihanda Sports Club  NSC 9830 Darts  Hai  

Kamagambo Sports Club Hakuna Mpira wa Miguu Hai Hakina usajili 

Ruhita Sports Club Hakuna Mpira wa miguu Hai Hakina usajili 

 

 


